Grid

GRID_STYLE

Grid

GRID_STYLE

Hover Effects

TRUE

Pages

Labarai:

latest

MINISTAN LANTARKI: Shugaba Tinubu Ya Aike Da Sunan Joseph Tegbe Ga Majalisa

     Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya aike da sunan Mista Joseph Olasunkanmi Tegbe zuwa Majalisar Dattawa domin tabbatar da shi a matsayin...

  
Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya aike da sunan Mista Joseph Olasunkanmi Tegbe zuwa Majalisar Dattawa domin tabbatar da shi a matsayin sabon Ministan Lantarki na ƙasar nan.

​Wannan sanarwa tana ƙunshe ne a cikin wata takarda da Mai Magana da Yawun Shugaban Ƙasa, Bayo Onanuga, ya fitar a ranar Alhamis, 30 ga watan Afrilu, 2026.

​Naɗin na Tegbe ya biyo bayan murabus ɗin da tsohon Ministan Lantarki, Adebayo Adelabu ya yi, domin shiga takarar zaɓe.

​Waye Joseph Tegbe?

​Tegbe, wanda ɗan asalin Jihar Oyo ne, ƙwararre ne a fannin tattalin arziki da gyaran kasafi, inda yake da gogewar aiki ta shekaru sama da 35 a sassa daban-daban na gwamnati da masu zaman kansu.

​Kafin wannan naɗi, shi ne Babban Darakta kuma Jami'in Hulɗa na haɗin gwiwa tsakanin Nijeriya da ƙasar Sin (NCSP), inda yake kula da ƙarfafa dangantakar ci gaba tsakanin ƙasashen biyu. Haka kuma, ya taɓa zama babban abokin tarayya a shahararren kamfanin nan na KPMG reshen Afirka.

​Tegbe ba baƙo ba ne a fannin lantarki, domin ya yi ayyuka da dama da suka shafi gyara a hukumomi irin su Hukumar Lura da Ma’aikatan Lantarki (NERC) da Kamfanin Sayen Lantarki na Ƙasa (NBET).

​Shugaba Tinubu ya bayyana kwarin gwiwar cewa Tegbe zai yi amfani da dumbin gogewarsa wajen kawo sauye-sauye masu ma'ana a fannin wutar lantarki, da tabbatar da dorewar samar da wutar, da kuma jawo masu zuba jari kamar yadda kundin manufofin 'Renewed Hope' ya tanada.

​A halin yanzu dai, ana jiran majalisar dattawa ta tantance shi kafin rantsar da shi domin fara aiki gadan-gadan.
 

No comments