Grid

GRID_STYLE

Grid

GRID_STYLE

Hover Effects

TRUE

Pages

Labarai:

latest

Shugabar Mata Ta APGA A Kaduna Ta Yi Allah-Wadai Da Saka Sunanta Cikin Zaben IPAC Na Bayan Fage

Wata jigo a jam’iyyar APGA, Naomi Magaji, ta bayyana matuƙar damuwarta kan yadda aka saka sunanta a matsayin mamba a jerin sabbin shugabanni...


Wata jigo a jam’iyyar APGA, Naomi Magaji, ta bayyana matuƙar damuwarta kan yadda aka saka sunanta a matsayin mamba a jerin sabbin shugabannin Ƙungiyar Jam'iyyun Siyasa ta Inter-Party Advisory Council (IPAC) a jihar Kaduna, duk da cewa ba ta halarci zaben da ake magana a kai ba.

Magaji, wadda ke riƙe da muƙamin Shugabar Mata ta APGA a jihar Kaduna, ta bayyana lamarin a matsayin abin da ya saba doka kuma cike da zamba, tana mai kira ga hukumomin tsaro da su gaggauta bincike kan abin da ta kira "ƙirƙirar takardu da kuma satar suna".

Ta bayyana haka ne yayin da take zantawa da manema labarai a Kaduna a ranar Talata, inda ta ce ta yi matuƙar kaɗuwa da ganin an lissafa sunanta a matsayin mataimakiyar sakatariya a wani zaben IPAC da ta ce bangare ne kawai ya gudanar a ranar Alhamis ɗin da ta gabata.

“Abin ya ba ni mamaki matuƙa da ganin sunana a cikin jerin shugabanni na wani zabe da ban ma halarta ba. Wannan zamba ne ƙarara, kuma wajibi ne a bincika shi,” in ji ta.

Magaji ta ƙara da cewa, sahihin zaben IPAC, a cewarta, kwamitin zabe na ƙasa na IPAC ne ya gudanar, ƙarƙashin jagorancin Sakataren Shirye-shirye na ƙasa na jam’iyyar APM, tare da sa ido daga jami’an INEC da hukumomin tsaro.

A cewarta, zaben da aka amince da shi ya haifar da zaben Mikailu Abubakar na jam’iyyar YPP a matsayin sahihin Shugaban IPAC na jihar Kaduna, yayin da Musa Muhammed na jam’iyyar AAC ya zama Sakataren jiha.

Sauran shugabannin da aka zaba sun haɗa da Solomon Ayock na Action Democratic Party (ADP) a matsayin Mataimakin Shugaba; Fatima Sani ta Peoples Democratic Party (PDP) a matsayin Mataimakiyar Sakatare; Jemilu Muhammed na Accord (political party) a matsayin Sakataren Kuɗi; Hassan Saleh na Action Peoples Party (APP) a matsayin Ma’aji; Aisha Umar Faruq ta jam’iyyar BOOT a matsayin Sakatariyar Tsare-tsare; Yusuf Shuaibu na Peoples Redemption Party (PRP) a matsayin Jami’in Hulda da Jama’a; da Hassan Subaru na New Nigeria Peoples Party (NNPP) a matsayin Mashawarcin Shari’a.

Sai dai, a cikin jerin da ake zargin wani bangare ne ya fitar, an nuna sunan Naomi Magaji a matsayin Mataimakiyar Sakatare – zargin da ta musanta kai tsaye.

Wannan sabani ya ƙara zurfafa rikicin shugabanci a IPAC ta jihar Kaduna, inda masu ruwa da tsaki ke kira da a tabbatar da gaskiya, bin ƙa’ida da kuma mutunta tsarin dimokuraɗiyya domin kare martabar ƙungiyar da kuma sahihancin wakilcin jam’iyyun siyasa.
 

No comments