Dakarun rundunar Operation Fansan Yamma sun kama wani da ake zargi da kasancewa fitaccen ɗan bindiga mai suna Ibrahim Adamu a jihar Kaduna, ...
Dakarun rundunar Operation Fansan Yamma sun kama wani da ake zargi da kasancewa fitaccen ɗan bindiga mai suna Ibrahim Adamu a jihar Kaduna, yayin da suka ƙwato gidan harsashin bindigar AK-47 da wasu kayayyaki daga hannunsa.
Rahotanni sun bayyana cewa an kama wanda ake zargin ne a wani samame na binciken ababen hawa da dakarun Bataliya ta 2 suka kafa a yankin Damari da ke Ƙaramar Hukumar Birnin Gwari, ƙarƙashin sansanin Forward Operating Base (FOB) da ke Dogon Dawa.
Majiyoyi sun ce jami’an tsaron sun tare wanda ake zargin ne da misalin ƙarfe 6:04 na yammacin ranar 8 ga watan Mayun 2026 yayin da yake tafiya a kan babur.
An bayyana sunan wanda aka kama da Ibrahim Adamu mai shekaru 32 a duniya.
A yayin binciken da aka gudanar, dakarun sun gano mujallar bindigar AK-47 guda ɗaya, wayoyin hannu uku, tabar wiwi da wasu kayayyaki na mutum daga hannunsa.
Rahotanni sun ƙara da cewa binciken farko da jami’an tsaro suka gudanar a cikin wayoyin wanda ake zargin ya nuna hotuna masu alaƙa da ayyukan ta’addanci, inda aka gano hotunansa sanye da kayan kama da na soja tare da riƙe bindigar PKT a kusa da wasu da ake zargin ‘yan bindiga ne.
Daga nan ne aka garzaya da wanda ake zargin tare da kayayyakin da aka ƙwato zuwa hedikwatar Bataliya domin ci gaba da bincike da ɗaukar matakan doka da suka dace.
Mahukuntan rundunar sojin sun bayyana cewa duk da cewa yankin na cikin yanayi mai sauƙin tsaro a halin yanzu, har yanzu akwai barazanar hare-hare ba tare da tsammani ba. Hakan ya sa dakarun suka ƙara tsaurara sintiri da sa ido a yankunan.
Rundunar Operation Fansan Yamma na ci gaba da gudanar da hare-hare da ayyukan tattara bayanan sirri a yankunan Arewa maso Yamma domin dakile ayyukan ‘yan bindiga, masu garkuwa da mutane da sauran miyagun laifuffuka.

No comments